Me yasa za a zaɓi baturin LiFePO4 don ƙanƙara na cokali mai yatsu?


Batura lithium sun fi saurin caji kuma suna iya ceton ku kuɗi ta hanyar rashin dogaro da shayarwa, tsaftacewa, da daidaitawa da wasu nau'ikan batir ɗin forklift ke buƙata. Hakanan kuna samun tsayi, da daidaiton aiki idan aka kwatanta da sauran batura. Batura lithium-ion sun ƙunshi matsakaicin ƙarfi sau uku fiye da daidaitattun batura, suna ba da daidaiton ƙarfin lantarki, kuma kada ku rage jinkirin injin ku yayin da suke fitarwa.

Sun fi aminci don amfani da ma'aikatan ku kuma mafi kyawun zaɓi don muhalli, suna da tsawon rayuwa har zuwa sau 4 kuma sun kasance har zuwa 30% mafi ƙarfin kuzari, sun fi aminci da kore saboda ba sa fitar da iskar CO2, kuma akwai. babu haɗarin zubewar acid.

Batirin gubar-acid yana buƙatar sa'o'i 8 don yin caji da kuma wasu sa'o'i 8 don kwantar da hankali, yayin da baturin lithium-ion zai iya yin caja sosai a cikin sa'a guda ɗaya, yana yin amfani da damar yin caji mai kyau yayin hutu, yana haifar da kyakkyawan zaɓi don motsi ayyuka.

TA YAYA BATURAN LITHIUM-ION ZA SU GUDUMAWAR GUDUNMAWAR AIYYAR KWANA MAI KYAU?

Za ku adana kuɗin da kuka kashe akan makamashi don cajin batura

Ƙananan lokaci da aiki da ma'aikata ke amfani da su wajen musanya baturan gubar-acid

Ƙananan lokaci da aiki da aka kashe don kiyayewa da shayar da batura-acid

Rage sharar makamashi (batir mai gubar gubar yana amfani da kusan kashi 50% na kuzarinsa ta hanyar zafi, yayin da baturin lithium ke amfani da shi kawai zuwa 15%).

Batura Lithium-ion sun taimaka sosai fashewar tallace-tallace a cikin masana'antar lantarki ta sirri amma ba su yi tasiri iri ɗaya kan kayan aikin masana'antu ba, amma yana canzawa yayin da ƙarin kasuwancin ke amfani da wannan fasaha, don haka musanyawa zuwa batir lithium-ion yanzu na iya zama saka hannun jari a cikin nan gaba.

LEAD Acid VS. LITHIUM-ION FORKLIFT BATTERY - WANE YAFI KYAU?

Batirin gubar-acid yana zuwa a cikin akwati tare da wani nau'in electrolyte, ruwa, da cakuda sulfuric acid, kuma suna kama da kowane daidaitaccen baturi na mota. Waɗannan batura suna haifar da halayen sinadarai tsakanin farantin gubar da sulfuric acid kuma suna buƙatar kulawa da ruwan sama. Irin wannan baturi an tace shi tsawon shekaru, amma ci gaba da kiyayewa na iya zama koma baya. An ƙaddamar da fasahar lithium-ion a kasuwannin masu amfani a cikin 1991. Ana iya samun batirin lithium-ion a yawancin na'urorin mu masu ɗaukar hoto, kamar wayoyi, kwamfutar hannu, da kyamarori. Suna kuma sarrafa motocin lantarki, kamar Tesla.

Gabaɗaya, babban abu na zabar batura shine farashi. Batura mai forklift na gubar-acid sun fi arha fiye da na lithium-ion amma, saboda dorewarsa da dacewarsa, tare da zaɓin lithium-ion, za ku adana kuɗi a cikin dogon lokaci, don haka sun kasance amintaccen saka hannun jari?

KYAUTA YAWAN WUTA

HASKE AKAN NUNA

Saboda yawan ƙarfin ƙarfi da ƙarfi, batir lithium BATTERY JB suna da nauyi kuma ƙanana ne. Wannan, bi da bi, ya sa batura lithium ya fi dacewa da muhalli fiye da batura-acid, tunda akwai ƙarancin albarkatun da ake buƙata don ƙirƙirar ƙarfin ajiyar makamashi iri ɗaya.

dogon RAYUWA

MAGANAR CIKI

Batirin phosphate na lithium (LiFePO4) yana aiki sau goma fiye da gubar-acid, yana haifar da ƙarancin farashi a kowace kilowatt-hour. Misali, batirin JB BATTERY LiFePO4 na iya kaiwa zagaye 5000 ko fiye. Batirin gubar-acid yana isar da zagayowar zagayowar 500 ne kawai, yayin da mafi girman matakan fitarwa ke rage yawan zagayowar rayuwarsu.

KYAUTA ZURFIN ZUWA

BATTERY JB LiFePO4 batir suna da zurfin fitarwa fiye da baturan gubar-acid: 100% vs 50%. Wannan yana haifar da mafi girman ƙarfin amfani.

LOW CIYAR DA KAI

JB BATTERY LiFePO4 batura suna da ƙarancin fitar da kai. Idan aka kwatanta da gubar-acid wannan ya ragu sau 10. Wannan yana nufin cewa baturin baya fitarwa idan kun adana abin hawan ku na tsawon lokaci. Super B lithium baƙin ƙarfe batir phosphate suna shirye don tafiya wani tafiya lokacin da kuke!

FAST CIGABA

JB BATTERY LiFePO4 baturi za a iya caji da sauri fiye da na al'ada gubar-acid baturi. Tare da babban caji- da fitar da magudanar ruwa batir ɗinmu za a iya yin cikakken caji cikin sa'a ɗaya.

en English
X