Ƙananan Batura / Kulawa Kyauta
Menene fa'idar baturin forklift LiFePO4 fiye da baturin gubar-Acid?
Menene Batura Forklift Lead-Acid?
Batirin gubar-acid wani nau'in baturi ne mai caji wanda masanin kimiyyar lissafi dan Faransa Gaston Planté ya fara ƙirƙira a 1859. Wannan shine nau'in baturi na farko da aka taɓa ƙirƙira. Idan aka kwatanta da batura masu caji na zamani, batirin gubar-acid suna da ƙarancin ƙarfin kuzari. Duk da haka, iyawarsu ta samar da igiyoyin ruwa mai girma yana nufin cewa sel suna da girman girman iko zuwa nauyi. Kuma don aikace-aikacen forlift, batirin Lead-Acid dole ne a shayar da shi azaman kiyaye kullun
Menene Batirin Forklift Lithium-ion?
Ba a halicci dukkan sinadarai na lithium daidai ba. A zahiri, yawancin masu amfani da Amurka - masu sha'awar lantarki a gefe - sun saba da iyakataccen kewayon hanyoyin lithium. An gina mafi yawan nau'ikan nau'ikan da aka gina daga cobalt oxide, manganese oxide da tsarin nickel oxide.
Da farko, bari mu ɗauki mataki baya cikin lokaci. Batirin lithium-ion sabon sabbin abubuwa ne kuma sun kasance kawai shekaru 25 da suka gabata. A tsawon wannan lokacin, fasahar lithium sun karu cikin shahara kamar yadda suka tabbatar da cewa suna da kima wajen ƙarfafa ƙananan na'urorin lantarki - kamar kwamfyutoci da wayoyin hannu. Amma kamar yadda za ku iya tunawa daga labaran labarai da yawa a cikin 'yan shekarun nan, batir lithium-ion suma sun sami suna wajen kama wuta. Har zuwa 'yan shekarun nan, wannan shine ɗayan manyan dalilan da ba a saba amfani da lithium ba don ƙirƙirar manyan bankunan baturi.
Amma sai ya zo tare da lithium iron phosphate (LiFePO4). Wannan sabon nau'in maganin lithium ba shi da konewa a zahiri, yayin da yake ba da izinin ƙarancin ƙarancin kuzari. Batura LiFePO4 ba kawai sun fi aminci ba, suna da fa'idodi da yawa akan sauran sinadarai na lithium, musamman don aikace-aikacen wuta mai ƙarfi.
Kodayake batirin lithium iron phosphate (LiFePO4) ba sababbi ba ne, yanzu sun fara samun karbuwa a kasuwannin kasuwancin duniya. Anan ga saurin warwarewa akan abin da ke bambanta LiFePO4 daga sauran hanyoyin maganin baturi na lithium:
Tsaro Da Kwanciyar Hankali
An fi sanin batir LiFePO4 don ƙaƙƙarfan bayanin martabar aminci, sakamakon ingantacciyar sinadarai. Batura na tushen Phosphate suna ba da ingantaccen yanayin zafi da kwanciyar hankali wanda ke ba da haɓaka aminci akan batir lithium-ion da aka yi da sauran kayan cathode. Kwayoyin lithium phosphate ba su ƙonewa, wanda ke da mahimmanci a yanayin da ba daidai ba lokacin caji ko fitarwa. Hakanan za su iya jure yanayin zafi, zama sanyi mai sanyi, zafi mai zafi ko ƙasa mara kyau.
Lokacin da aka fuskanci abubuwa masu haɗari, kamar karo ko gajeriyar zagayawa, ba za su fashe ko kama wuta ba, suna rage duk wata damar cutarwa. Idan kuna zaɓar baturin lithium kuma kuna tsammanin amfani da shi a cikin haɗari ko mahalli marasa ƙarfi, LiFePO4 shine wataƙila mafi kyawun zaɓinku.
Performance
Aiki babban al'amari ne don tantance nau'in baturi da za a yi amfani da shi a cikin aikace-aikacen da aka bayar. Dogon rayuwa, jinkirin yawan fitar da kai da ƙarancin nauyi sun sa batura baƙin ƙarfe na lithium ya zama zaɓi mai ban sha'awa kamar yadda ake sa ran samun rayuwa mai tsayi fiye da lithium-ion. Rayuwar sabis yawanci tana ƙarewa a cikin shekaru biyar zuwa goma ko fiye, kuma lokacin aiki ya wuce ƙarfin baturan gubar-acid da sauran ƙirar lithium. Hakanan ana rage lokacin cajin baturi sosai, wani fa'idar aiki mai dacewa. Don haka, idan kuna neman baturi don tsayawa gwajin lokaci kuma ku yi caji da sauri, LiFePO4 shine amsar.
Ingantaccen sararin samaniya
Hakanan ya cancanci ambaton shine halayen ingantaccen sarari na LiFePO4. A kashi ɗaya bisa uku na nauyin yawancin batirin gubar-acid da kusan rabin nauyin shahararren manganese oxide, LiFePO4 yana ba da hanya mai mahimmanci don yin amfani da sararin samaniya da nauyi. Samar da samfuran ku mafi inganci gabaɗaya.
Tasirin Muhalli
Batura LiFePO4 ba masu guba bane, mara gurɓatawa kuma basu ƙunshi ƙananan karafa na ƙasa ba, yana mai da su zabin sanin muhalli. Batir lithium na gubar-acid da nickel oxide suna ɗauke da haɗarin muhalli mai mahimmanci (musamman gubar acid, yayin da sinadarai na cikin gida ke ƙasƙantar da tsari akan ƙungiyar kuma a ƙarshe suna haifar da ɗigo).
Idan aka kwatanta da gubar-acid da sauran baturan lithium, batir phosphate na lithium baƙin ƙarfe suna ba da fa'idodi masu mahimmanci, gami da ingantaccen fitarwa da ƙimar caji, tsawon rayuwa da ikon yin zagayowar zurfi yayin kiyaye aiki. LiFePO4 baturi sau da yawa zo tare da mafi girma tag tag, amma mafi kyau farashi a kan rayuwar samfurin, kadan tabbatarwa da kuma sau da yawa maye gurbinsu sa su a daraja zuba jari da kuma mai kaifin dogon lokaci bayani.
kwatanta
Batirin forklift LiFePO4 yana shirye don sauya masana'antar sarrafa kayan. Kuma lokacin da kuka kwatanta fa'idodi da fa'idodi na baturin LiFePO4 vs Lead-Acid baturi don kunna forklift ɗin ku ko manyan motocin ɗagawa, yana da sauƙin fahimtar dalili.
Na farko, zaku iya ajiye farashin ku. Ko da yake LiFePO4 batura forklift sun fi tsada fiye da batirin gubar-Acid, yawanci suna daɗe sau 2-3 fiye da batirin gubar-acid kuma suna iya ceton ku kuɗi da yawa a wasu wurare, tabbatar da cewa jimlar kuɗin mallakar ku ya ragu sosai.
Na biyu, batura LiFePO4 na forklift sun fi aminci kuma ba su da ƙazanta fiye da batirin gubar-Acid. Batirin gubar-acid yana da arha, amma ana buƙatar a canza su kusan kowace shekara tare da gurɓata muhalli. Kuma batirin Lead-Acid da kansu sun fi ƙazanta fiye da batir LiFePO4. Idan kun ci gaba da canzawa, koyaushe zai haifar da lalacewa ga muhalli.
Yin amfani da baturin forklift LiFePO4 shima yana adana sarari kuma baya buƙatar ɗakin cajin baturi. Batirin gubar-Acid yana buƙatar aminci da sarari don yin caji. Yawancin kamfanonin da ke tafiyar da injina masu ɗorewa da yawa waɗanda ke da ƙarfin batir-Acid suna gudanar da ayyukan caji masu ɗaukar lokaci ta hanyar keɓe wasu sararin ɗakunan ajiya masu mahimmanci zuwa keɓantaccen ɗakin baturi mai isasshen iska. Kuma batirin forklift LiFePO4 ya fi ƙarami fiye da gubar-acid.
JB BATTERY batirin lithium Innovation
Don ingantacciyar mafita ta dogon lokaci ga manyan buƙatun yanayin aikin yau, sanya manyan motocin forklift su juya zuwa JB BATTERY LiFePO4 batir forklift. Amfani da fasahar baturin Li-ION na JB BATTERY ya dace da kowane aikace-aikacen forklift. Kawar da fitar da hayaki, da ikon ɗaukar manyan buƙatu, da kasancewa masu son muhalli suna ba wa baturin Li-ION na JB BATTERY matsayi sama da sauran.
dace
Tsarin Gudanar da BATTERY JB. Tare da na'urorin wutar lantarki na AC da aka ɗora kai tsaye a kan madaidaicin tuƙi, JB BATTERY ya sami damar kawar da duk igiyoyin wutar lantarki na AC. Wannan yana nufin ƙarancin asarar wutar lantarki da ƙarin lokacin gudu. Daidaita wannan tare da batirin Li-ION kuma ku sami ƙarin kuzari sama da kashi 30 fiye da Lead Acid, godiya ga yawan kuzarin kuzari da ingantaccen tsarin gaba ɗaya.
Safety
Tare da yanke wutar lantarki na gaggawa, ana kashe injin yayin caji don tabbatar da cewa mai aiki bai lalata abubuwan da aka gyara ba. Kawai cire injin daga caja a kowane lokaci kuma komawa bakin aiki. Waɗannan ƴan fasalulluka ne kawai na aminci akan baturin LiFePO4.
Gajere, Saurin Caji
Ana iya cajin baturi ko da a ɗan gajeren hutu, ma'ana canje-canjen baturi masu tsada da cin lokaci ba su da mahimmanci. Ana iya samun cikakken zagayowar caji a cikin sa'a ɗaya dangane da ƙarfin aikin. Li-ION yana tabbatar da cewa babu asarar aiki koda tare da raguwar cajin baturi saboda haka zaku iya dogaro da buƙatu iri ɗaya daga madaidaicin cokali mai yatsu tsawon yini.
Magani Abokin Amfani
Babu kwararar iskar gas da acid mai haɗari. Li-ION ba shi da kulawa kuma yana da sauƙin tsaftacewa. Tsofaffin dakunan baturi/caja abu ne na baya.
Maintenance
Tsakanin kulawa na awa 1000. JB BATTERY yana ba da ƙarancin kulawa saboda fasali kamar; axle ɗin da aka rufe gaba ɗaya, in-line dual AC drive motors, ragewa ta atomatik da tsarin birki kyauta. Kuma abu mai mahimmanci shine ba kwa buƙatar ƙara shayar da batir ɗinku kamar Lead Acid.